cyberknife - magani

08.31.2018
250
0

Manufar wannan jagorar Jiyya ita ce taƙaita wa masu karatu fasaha, tsari, da kuma kashe kuɗi da ke cikin Maganin CyberKnife.

Maganin CyberKnife shine ingantaccen bincike a cikin duniyar likitanci wanda ya ba likitocin da ba za a iya cutar da su ba don magance ciwace-ciwace. Wani sabon salo ne na likitanci wanda ke magance kumburi, yana kawar da duk abubuwan da ke haifar da cutar kansa daga jikin majiyyaci.

Menene Maganin CyberKnife?

Maganin CyberKnife shine tsarin farko na duniya kuma mafi mahimmancin tsarin aikin tiyata na mutum-mutumi wanda aka ƙera don ba tare da ɓata lokaci ba don magance ƙari daga ko'ina cikin jiki, yana ba da daidaiton ƙaramin milmita. Za a iya amfani da fasahar don maganin ciwon daji da marasa ciwon daji. Maganin yana ba da babban allurai na radiation da aka ba da kai tsaye akan ƙari tare da cikakken daidaito wanda ke ba da sabon bege ga marasa lafiya da ke fama da cutar kansa a duk duniya.

Ana iya amfani da maganin CyberKnife don magance ciwon daji daga sassan jiki masu zuwa:

Ciwon Ciwon Kwakwalwa

Ciwon ƙwayar cuta

Ciwon daji da ke cikin kashin baya

huhu Cancer

hanta Cancer

Ciwon wuya ko kai

nono

Ciwon Ciwon Marasa Ciwon Kankara

Ta yaya Maganin CyberKnife ke aiki?

CyberKnife yana amfani da na'ura mai sauƙi mai sauƙi mai sauƙi, wanda aka ɗora a kan hannun mutum-mutumin, wanda ake amfani da shi don isar da tsauraran matakan da aka mayar da hankali akan radiation, akan ciwon da aka yi niyya a cikin majiyyaci. Yin amfani da juzu'in makamai masu linzami, likitocin na iya gudanar da bita-da-kulli da yawa na radiation wanda ke nufin kusurwoyi da matsayi daban-daban.

Amfanin Maganin CyberKnife

Sauƙi mara iyaka

Likitoci za su iya amfani da juzu'in na'urar mutum-mutumin tsarin don isar da jiyya na musamman. CyberKnife yana da na'ura mai sauri mai linzamin kwamfuta da aka haɗe akan hannun mutum-mutumi mai sassauƙa. Ana iya amfani da CyberKnife don kai hari kan ƙari daga kowane kusurwar da za a iya ɗauka.

Daidaiton da ba ya misaltuwa

Tsarin CyberKnife yana taimakawa wajen magance ciwace-ciwacen ciwace-ciwacen da ke motsawa tare da ingantacciyar daidaito, wanda bai yi daidai da kowane tsarin tiyatar rediyo ba. Wannan fasaha na magani yana da matukar amfani wajen magance ciwace-ciwacen da ke da saurin motsawa yayin gudanar da kowane aikin jiki (misali numfashi).

Jagorar Hoto

Maganin CyberKnife ya zo tare da fasaha na jagorar hoto na 6D wanda ke ba likitocin tiyata damar waƙa, saka idanu, da daidaitawa gwargwadon motsin majiyyaci.

Tsaro mai haƙuri

CyberKnife yana aiki akan tsarin madauki da aka haɗa. Kowane tsari na aiki tare don tabbatar da cewa majiyyaci yana da amintaccen gogewa.

saukaka

Dangane da lamarin, yawanci majiyyaci yana buƙatar jiyya ɗaya zuwa biyar na CyberKnife, waɗanda ke ɗaukar ƙasa da sa'a ɗaya kowannensu, yayin da sauran jiyya na iya buƙatar marasa lafiya su shiga ƙarƙashin jiyya da yawa waɗanda zasu iya ɗaukar makonni da yawa don kammala.  

Wadanda Ba Tsarin Kai Ba

Ko da yake kalmar CyberKnife, tana ɗaukar hoton wuka da tiyata, tsarin aikin rediyo ne wanda ba ya cutar da mutum wanda aka kera don magance ciwace-ciwace ba tare da wani yanki ba. Yana da ba tiyata ba, magani mara zafi ga marasa lafiya waɗanda yanayinsu ya hana su yin la'akari da tiyata saboda rikitarwar ciwace-ciwacen ƙwayoyi ko wasu yanayin kiwon lafiya. Madadi ce don magance ciwace-ciwace ba tare da tiyata ba.

Farashin Maganin CyberKnife a Indiya

Matsakaicin farashi na Jiyya na CyberKnife a Indiya na iya farawa daga USD 5,500 wanda ke canzawa bisa ga buƙatun jiyya na mai haƙuri. Farashin maganin yana da yawa saboda fasahar da aka yi amfani da ita.

FAQs

Shin Maganin CyberKnife yana da wani illa?

Babu wasu muhimman illolin wannan magani. Koyaya, ya danganta da sashin jiki Jiyya na CyberKnife na iya aiki daban-daban haifar da ƙananan ciwo ko ja a jikin majiyyata daban-daban, wanda yawanci ke faɗuwa mako guda bayan an gama jiyya. Wasu marasa lafiya na iya jin ɗan gajiya ko tashin hankali bayan maganin.

Shin CyberKnife hanya ce ta fiɗa?

Kodayake sunan maganin, CyberKnife, na iya ba da shawarar haɗin gwiwa tare da fatar kan mutum ko tiyata, magani ne na VSI wanda ya ƙunshi ɓarna sifili. A haƙiƙa, shi ne kawai tsarin tiyata na rediyo na mutum-mutumi wanda ba zai iya magance ciwace-ciwace daga kowane ɓangaren jiki ba.

Za a iya maganin kansa ta amfani da Maganin CyberKnife?

Ee, ana iya amfani da CyberKnife don magance kowane nau'in ƙari a cikin jiki. A hankali wannan magani yana zama sanannen madadin magani ciwon daji saboda babban daidaiton tsarin aikin tiyata na hoto na 6D.

Wadanne asibitocin Indiya ne ke yin Mafi kyawun Jiyya na CyberKnife?

Asibitin Medanta – New Delhi

Asibitin Apollo (A duk faɗin Indiya)

Bincika Medmonks.com don ƙarin koyo game da Jiyya na CyberKnife ko yin alƙawari tare da asibitocin da ke yin wannan tsarin aikin rediyo na mutum-mutumi.

Neha Verma

Dalibin adabi, marubuci mai kishi, mai sha'awar motsa jiki da ƙwararriyar tunani, tare da sanin yakamata..

comments

Leave a Comment

Rate Bayanin Wannan Shafi