Mafi kyawun Likitocin Maganin Ciwon Ciki a Indiya

Dr Surendra Kumar Dabas a halin yanzu yana aiki a asibitin BLK Super Specialty Hospital da ke Delhi a matsayin darektan tiyatar cututtukan daji da kuma shugaban tiyata na mutum-mutumi. Ya kuma   Kara..

DR. (COL) VP Singh
39 Years
Harkokin Kwayoyin Jiki Cancer

Dr Singh ya fara tafiyarsa na ƙwararru ne tare da dakarun soji, inda ya yi aiki na tsawon shekaru 18. A halin yanzu Dr Singh babban memba ne a Cibiyar Cancer ta Apollo.   Kara..

Dr Sapna Nangia
22 Years
Rashin ilimin haɓaka Cancer Oncology

Dr Sapna Nangia tana ɗaya daga cikin mafi kyawun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwayoyin cuta a Indiya waɗanda ke da gogewa sama da shekaru ashirin a fagenta. A halin yanzu tana aiki a Indraprastha Ap   Kara..

Dr Kamran Ahmed Khan
25 Years
Harkokin Kwayoyin Jiki Cancer

A halin yanzu Dr Kamran Ahmed Khan yana da alaƙa da Asibitin Saifee da Global Hospital a Mumbai a matsayin mai ba da shawara na sashin tiyata-kankoloji. Dr Khan h   Kara..

Dokta Chandrashekar babban kwararre ne kan cututtukan cututtuka da ke da fiye da shekaru 3 da gogewa a cikin sarrafa nau'ikan ciwace-ciwacen ciwace-ciwacen daji da suka shafi Nono, Gastrointestinal.   Kara..

Dr S Rajsundaram
20 Years
Harkokin Kwayoyin Jiki Cancer Oncology

Dr S Rajsundaram shine darektan sashen ilimin cututtukan daji a Gleneagles Global Health City a Chennai. Dr Rajsundaram ya yi fiye da 15000 da hadaddun   Kara..

Dokta Suresh Advani ya ba da gudummawa mai mahimmanci a fannin ci gaba da ci gaba da bincike na asibiti. Ayyukansa sun ba da izinin haɗin kai na ayyukan   Kara..

Kwarewar Dokta Jayanti S Thumsi ta ta'allaka ne a aikin tiyatar nono kuma an ba ta da aikin tiyatar nono 3500 da wasu tiyata 2500 ya zuwa yanzu. Dr Jayanti S Thumsi ya gane   Kara..

Dr Kapil Kumar
23 Years
Harkokin Kwayoyin Jiki Cancer

Dr Kapil Kumar a halin yanzu yana da alaƙa da Fortis Memorial Research Institute, Gurugram da Shalimar, New Delhi inda shi ne Shugaban Sashen   Kara..

Ban san ta ina zan fara ba?

  • Yi magana da likitan mu na gida
  • Samu amsa a cikin mintuna 5

Success Stories

33 Years old Mozambique Patient undergoes CTVS procedure in India

Majinyacin Mozambik mai shekaru 33 yana fuskantar tsarin CTVS a Indiya

Kara karantawa
UAE Patient Underwent Successful Knee Replacement Surgery in India

An Yi Nasarar Majinyacin Majinyacin Ƙasar UAE a Indiya

Kara karantawa
Shehnoza from Tashkent, Uzbekistan undergoes B/L Knee Replacement in India

Shehnoza daga Tashkent, Uzbekistan ya yi maye gurbin B/L Knee a Indiya

Kara karantawa

description

Likitan gastroenterologist kwararre ne wanda ke yin aikin bincike da kuma magance matsalolin da ke tattare da gabobin ciki, misali, hanji, karamin hanji, pancreas, ciki da sauran sassan jiki. Har ila yau, yana magance ganewar asali da kuma maganin ciwon hanji mai ban tsoro da dyspepsia na aiki, tare da ciwon daji da kuma ciwon daji. Don yin aiki a matsayin likitan gastroenterologist a Indiya, ya kamata mutum ya kammala digiri na MBBS, sannan MD (shekaru 2) da DM (shekaru 3). Ana kuma sa ran su mallaki ilimi mai fa'ida na ilimin halittar jiki da ilimin halittar jiki.

FAQ

1.  Ta yaya zan iya zaɓar likitan da ya dace da kaina? An tabbatar da likita kuma a wane fanni? Ta yaya zan iya bitar bayanin martabar likita?

Waɗannan su ne wasu abubuwan da ya kamata ku yi la'akari don zaɓar mafi kyawun likitan ciwon daji a Indiya:

•           Abu na farko da za a yi la’akari da shi yayin zabar mafi kyawun likitocin cutar kansar ciki a Indiya shine ko MCI (Majalisar Likitoci ta Indiya ta tabbatar da shi/ta). Shin yana / ita yana aiki a asibiti da NABH ta amince da shi? MCI wata ƙungiya ce ta likita wacce ke ganowa da kuma tabbatar da cibiyoyin kiwon lafiya da masu aiki a Indiya. NABH (Hukumar Kula da Asibitoci na Kasa da Masu Kula da Lafiya) kwamiti ne mai kulawa wanda ke tabbatar da cewa ana kula da ingantattun jiyya a kowane lokaci a asibitoci a Indiya.

•            Wani abu kuma wanda ke taka muhimmiyar rawa yayin zabar likita shine tantance shekaru nawa likitan yake da kwarewa. Nawa aikin tiyata/magunguna masu nasara nawa ya/ta yi? Shin ya / ta saba da sabuwar fasahar? Wannan yana da mahimmanci saboda na ƙarshe yana hanzarta kawar da tashin hankali na alamun.

•            Menene ingancin makin asibitin da za ku je neman magani? Mafi girman ƙimar ingancin, mafi girman damar samun nasara tare da ƙananan rikitarwa.

•            Ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin, duk da haka, zaɓin mafi kyawun likitocin ciwon daji na ciki a Indiya shine tuntuɓar Medmonks, wanda ke sa tsarin jiyya gabaɗaya ya zama mai santsi ta hanyar jagorantar ku a kowane mataki.

2. Menene bambanci tsakanin likitocin ciwon ciki daban-daban a Indiya?

Maganin ciwon daji na ciki a Indiya ya ƙunshi ƙungiyar kwararru waɗanda ke gudanar da nau'ikan jiyya daban-daban. Likitoci masu zuwa suna da hannu wajen magance cutar kansar ciki a Indiya:

Gastroenterologist - Kwararren wanda ya damu da maganin cututtuka na gastrointestinal tract, wanda ya hada da ciki da hanji.

Likitan oncologist - Likitan ciwon daji kwararre ne wanda ke magance cutar kansa ta hanyar tiyata.

Likitan oncologist - Likitan likitancin likita kwararre ne wanda ke amfani da chemotherapy da sauran magunguna don maganin ciwon daji.

Radiation oncologist - Radiation oncologist kwararre ne wanda ke amfani da maganin radiation don maganin ciwon daji.

 3. Wadanne magunguna ne na musamman da likitocin ciwon ciki ke yi a Indiya?

Wasu daga cikin jiyya na musamman da likitocin ciwon daji na ciki ke yi a Indiya sune:

Colonoscopy

A cikin wannan hanya, ana shigar da kyamara mai sassauƙa ta cikin dubura don ba da damar gani na ƙananan hanji. Hakanan za'a iya amfani da wannan hanya don kawar da duk wani polyps da ke nan.

Endoscopic retrograde cholangiopancreatography (ERCP)

Wannan dabarar ta ƙunshi shigar da endoscope (bututu mai sassauƙa tare da kyamara) a cikin makogwaro don ba da damar damar gani na esophagus, ciki da ɓangaren sama na ƙananan hanji. A cikin wannan hanya, ana kuma amfani da allurar bambanci don tabbatar da aikin gallbladder da rushewar tsarin narkewar abinci.

Ciwon hanta

A cikin wannan hanya, ana shigar da allura ta cikin ciki don a iya fitar da wani yanki na hanta.

CT dubawa

Ana ɗaukar gwajin CT a matsayin hanyoyin jinya waɗanda aka yi tare da ko ba tare da bambanci ba kuma ana ɗaukar su a matsayin mafi ƙarancin fasahohin fasahar hoto. A cikin wannan hanya, ana buƙatar marasa lafiya su sha enema na kwakwalwa ko kuma su sha maganin bambanci wanda aka bi ta hanyar tsarin narkewa.

Endoscopic capsules

A wannan hanyar, ana buƙatar majiyyaci don haɗiye ƙaramin kyamarar da ke wucewa ta tsarin narkewa.

Yin aikin tiyata

Wannan hanya ta ƙunshi shigar da ƙaramar kyamara ta hanyar ɗan ƙaramin ciki a cikin ciki don dalilai na hoto.

4. Bayan zabar likita, ta yaya zan yi alƙawari? Zan iya yin shawara da shi/ta ta bidiyo kafin in zo?

Kuna iya bincika gidan yanar gizon mu koyaushe don nemo mafi kyawun likitocin ciwon ciki a Indiya. Bayan ka zaɓi likitan, za mu taimake ka ka tuntuɓi shi ta hanyar sabis na shawarwari na bidiyo, wanda ba shi da tsada. Ta yin wannan, zaku iya cire duk wani fargaba, ruɗani da fargabar da kuke da ita game da karɓar magani a ƙasashen waje.

lura: Idan ka yanke shawarar amfani da sabis na Medmonks, kai tsaye za ka cancanci yin shawarwarin bidiyo tare da likitanka kafin komawa ƙasarka bayan jiyya, don dalilai na kulawa ko kowane irin gaggawa na likita.

5. Menene shawarwarin likita na yau da kullun yayi kama?

A lokacin ganawar farko tare da ƙwararrun ku, zai bi ta alamun ku. Idan kuna da jerin tambayoyin da aka shirya don tambayar ƙwararrun ku, to yana da hikima don share su. Tambayoyin na iya kasancewa daga alamomin zuwa irin gwaje-gwajen da za ku iya yi.

Rubuta jerin alamun alamun yana haɓaka haɓakar taron tare da ƙwararrun ku.

A lokacin ganawar ku ta farko tare da likitan huhu, ƙwararren ku zai bi da alamun ku. Yana da amfani koyaushe idan kuna da jerin tambayoyin da za ku yi wa ƙwararrun ku, tun daga dalilin bayyanar cututtuka zuwa irin gwaje-gwajen da za ku iya tsammanin yi.

Wannan alƙawari ya ƙunshi tattaunawa gabaɗaya tsakanin likita da majiyyaci game da asalin cutar, alamunta da magunguna waɗanda marasa lafiya suka yi amfani da su a baya.

Likitan kuma zai gudanar da gwajin jiki na likitan ga duk wani alamun da ake gani.

 6. Menene zai faru idan na yanke shawarar samun ra'ayi na biyu?

Idan ba ku gamsu da ganewar asali da ra'ayi na likitan ciwon daji na ciki wanda kuka zaba, za ku iya karɓar a ra'ayi na biyu daga Medmonks ta ƙungiyar likitocin cikin gida ko kowane likita mai kamanni. Kuna iya neman ra'ayoyi da yawa gwargwadon yadda kuke so har sai kun gamsu da tsarin jiyya.

7. Ta yaya zan ci gaba da tuntuɓar likitana bayan tiyata?

Amfani da sabis ɗin da Medmonks ke bayarwa ta atomatik yana ba ku damar cancantar zaman kiran bidiyo kyauta guda biyu da sabis na taɗi na bidiyo kyauta na watanni 6 tsakanin ku da likitan ku. Ana iya amfani da wannan sabis ɗin don kulawa na gaba ko kowane irin gaggawa na likita, idan buƙatar ta taso.

8. Menene ya sa Indiya ta zama zaɓi mai ma'ana don maganin ciwon daji na ciki?

Indiya tana ɗaya daga cikin mafi kyawun wuraren maganin cutar kansar ciki a duniya saboda dalilai masu zuwa:

Fitattun kayayyakin more rayuwa - Indiya tana da mafi kyawun asibitocin ciwon ciki a duniya waɗanda ke alfahari da sabbin fasahohi da na'urori na zamani.

Likitoci masu ban mamaki - Indiya ta shahara saboda kasancewar gida ga mafi kyawun likitocin ciwon daji a Indiya waɗanda suka ƙware sosai kuma suna da ƙwarewa a fagensu.

Kudin - Indiya tana ba da maganin kansar ciki a farashi mai rahusa idan aka kwatanta da ƙasashe kamar Amurka da Faransa.

9. Ina mafi kyawun asibitocin ciwon ciki da ke Indiya?

The mafi kyawun asibitocin ciwon ciki a Indiya suna cikin metro da birane maimakon yankunan karkara da keɓe. Abin da ya sa asibitocin ciwon daji na ciki a Indiya su ne mafi kyawun kayan aikin likita wanda ke ba likitoci damar samun damar fasahar zamani wanda ke taimaka musu cimma sakamakon da ake so.

10. Me yasa za ku zaɓi Medmonks?

Dalilan da ya kamata ka zaɓa Medmonks suna da yawa, ɗaya daga cikinsu shine mafi kyawun tafiye-tafiyen likita da mai ba da taimako na haƙuri a Indiya wanda ke tushen Delhi. Kamfanin yana ba da fakitin jiyya da ke rufe komai, daga jiyya na marasa lafiya, masauki da balaguron balaguro. Wani babban fa'ida na cin gajiyar sabis na Medmonks shine yana sanya duk hanyoyin da suka shafi tafiye-tafiyen kiwon lafiya su zama santsi kuma ba su da matsala. Medmonks yana samun ƙarfinsa daga ƙungiyar ƙwararrun ƙwararrun likitoci da ƙwararrun ƙwararrun kiwon lafiya waɗanda ke goyan bayan fiye da shekaru 100 na gogewa a cikin sashin kiwon lafiya.

Me yasa za ku zaɓi ayyukanmu?

Cibiyar sadarwa na mafi kyawun likitoci da asibitoci - Zai iya zama ƙalubale ga duk wanda ya isa Indiya a karon farko don neman mafi kyawun likitocin ciwon ciki a Indiya. Yawan ƙwararrun likitocin na iya barin ku mamaki. Mafi sauƙaƙan bayani, to, shine tuntuɓi Medmonks. Abin da kawai za ku yi shi ne raba rahotanni da tarihin likita. Bayan kima na shari'ar ku, ana jagorantar ku zuwa mafi kyawun likitocin ciwon ciki a Indiya.

Wuraren isowa da bayan isowa - Zaɓin Medmonks a matsayin mai ba da tafiye-tafiyen likitan ku yana ba ku damar samun dama ga ayyuka masu ban mamaki da mu ke bayarwa. Muna jagorance ku a kowane mataki, tun daga lokacin zuwan ku zuwa bayan jiyya. Muna kula da duk buƙatun tafiyarku, daga visa da jirgin zuwa alƙawuran asibiti. Da zaran kun sauka a filin jirgin sama wakilanmu za su tarbe ku kuma a tura ku zuwa masaukin da aka riga aka yi. Hakanan ana ba da sabis na fassarar kyauta tare da shirye-shiryen abinci (ya danganta da buƙatun ku na abinci).

Bayan dawowa - Har ila yau, ayyukanmu sun kai har zuwa bayan jiyya, bayan kun koma ƙasarku. Ta amfani da sabis na Medmonks, za ku iya tuntuɓar likitan ciwon daji na ciki don duk wani kulawa mai biyo baya bayan jiyya.

Rate Bayanin Wannan Shafi