Farashin Tiyatar Zuciya a Indiya

tiyata-zuciya-kudin-Indiya

07.30.2018
250
0

Likitan yawon shakatawa a Indiya yana kan karuwa sosai a halin yanzu. A gaskiya ma, maganin kula da zuciya yana ɗaya daga cikin ƴan dalilan da ya sa marasa lafiya a duk faɗin duniya suka zaɓi su zo Indiya.

Tare da samun ɗimbin ƙwararrun likitoci / likitocin fiɗa da fasaha na zamani da manyan kayan aiki, Indiya ta zama zaɓi mafi ƙima na marasa lafiya waɗanda ke fama da cututtukan zuciya idan aka kwatanta da takwarorinsu na Afirka da Yammacin Asiya. Farashin magunguna masu mahimmancin zuciya kamar Budaddiyar tiyatar zuciya a Indiya kusan rabin ya bambanta da Amurka ko Burtaniya.

Anan akwai amsoshin tambayoyin da aka fi yawan yi akan tiyatar zuciya.

Menene tsarin aikin tiyata na zuciya gaba ɗaya?

Hanyar gama gari ta ƙunshi matakai biyu masu zuwa:

1. Na farko, ana sanya majiyyaci a kan na'urar wucewa

2. Sa'an nan, likitan tiyata ya yi aikin tiyata mai mahimmanci akan zuciyar mara lafiya. Bayan tiyatar, gabaɗayan rayuwar mai ciwon yana inganta.

Menene nau'ikan hanyoyin tiyatar zuciya?

A ƙoƙarin warware batutuwa daban-daban da suka shafi zuciya na majiyyaci, kimiyyar likitanci ta haifar da ɗimbin tiyatar zuciya. Nemo taƙaitaccen bayanin tiyatar zuciya a ƙasa

1. Ciwon Jiji na Jijiyoyin Jiji (CABG): An yi shi a kan mutumin da ke da cututtukan jijiyoyin jini mai tsanani (CAD), KWANA yana daya daga cikin hanyoyin da aka fi yin amfani da su a Indiya. A cikin wannan hanya, likitan fiɗa yakan ɗauki jijiya ko jijiya daga kafa, ƙirji ko wani ɓangaren jikin majiyyaci kuma ya haɗa su da jijiyar da aka toshe. Bayan kammala wannan hanya, toshewar da aka samu, sakamakon abin da ake kira Plaque a cikin arteries na jijiyoyin jini, ana iya wucewa.

2. Ragewar Laser Mai Rarraba Zuciya (TLR): An gudanar da shi don magance angina, wannan hanya ita ce zaɓi na ƙarshe na likitan fiɗa lokacin da duk sauran hanyoyin suka gaza. Likitan da ke aiwatar da wannan aikin tiyata yana amfani da fasahar laser don ƙirƙirar tashoshi a cikin tsokar zuciya. Wadannan tashoshi kuma, suna ba da damar jini ya gudana kai tsaye daga ɗakunan zuciya zuwa cikin tsokar zuciya ba tare da wata wahala ba.

3. Gyaran Valve /Maye gurbin: Ana yin gyaran bawul don yin aiki da rufaffiyar takaddun. Likitoci suna maye gurbin ales tare da lafiyayyen vales waɗanda suka ƙunshi ɗan adam, nama na dabba ko kowane abu na mutum.

4. Gyaran Aneurysm: A cikin kalmomin likita, aneurysm yana nufin kumburin tsokar zuciya mara kyau ko a bangon jijiya. A tsawon lokaci, aneurysm na iya ma fashewa wanda ke haifar da zubar jini a cikin jiki. Wannan na iya ƙara haɗarin bugun zuciya kuma. Don magance wannan yanayin, maye gurbin mafi raunin sassan jijiya tare da dasa ta hanyar aikin tiyata.

5. Dasa Zuciya: Wannan aikin tiyata yana nufin musanya zuciyar da ke aiki mara kyau da lafiya. Bayan cikakken ganewar asali, likitocin suna ba da shawarar ɗaya daga cikin hanyoyin tiyata na sama don magance matsalolin da ke da alaƙa da zuciya sau ɗaya gaba ɗaya.

Menene farashin tiyatar zuciya a Indiya?

Babban inganci da ƙarancin ƙima buɗewar tiyatar zuciya shine dalilin da yasa yawancin marasa lafiya daga ko'ina cikin duniya ke tafiya zuwa Indiya don biyan babban ƙarshen. maganin cututtukan zuciya a Indiyamanyan asibitoci na musamman na kula da zuciya.

Ga jerin farashin aikin tiyatar zuciya:

Kudin aikin gyaran zuciya na zuciya ko aikin tiyatar zuciya a Indiya shine USD 7500

The farashin gyaran bawul ɗin zuciya ko sauyawa a Indiya ya kai 7000 US dollar

Kudin dashen zuciya a Indiya shine USD 50,000.

Bugu da kari, mafi kyawun asibitocin tiyatar zuciya a Indiya Abincin buɗe ayyukan tiyatar zuciya a ƙarancin farashi suna da cikakken sanye take da kayan aikin likita na kan layi da kayan aiki, waɗanda ke taka muhimmiyar rawa wajen magance cututtukan zuciya na dindindin. Don ƙarshe, cibiyoyin kula da lafiyar zuciya na Indiya sun ƙunshi ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru waɗanda suka ƙware a buɗaɗɗen tiyatar zuciya yayin da suke rage lokacin dawowar ku da haɓaka mafi kyawun sakamako.

Shin farashin aikin tiyatar zuciya ya dogara da wasu dalilai?

Eh lallai. Kodayake Indiya tana ba da zaɓuɓɓukan maganin tiyata na zuciya a ɗan ƙaramin farashi, akwai sauran ɗimbin ƙayyadaddun abubuwan da za su iya yin tasiri kan farashin jiyya ciki har da, shekarun haƙuri, nau'in da mataki na cututtukan zuciya, abubuwan da suka faru na rikitarwa da rikice-rikice, nau'in zuciya. tsarin jiyya da aka yi amfani da shi, nau'in mai ba da gudummawa, hanyoyin bincike da aka yi amfani da su, nau'ikan magungunan da aka tsara, da kuma nau'in asibiti inda ake yin magani.

Tare da waɗannan dalilai, dalili kamar ƙara yawan zama a asibiti zai iya rinjayar farashin aikin.

Medmonks yana tare da ku a kowane mataki:  

Ya ƙunshi ƙungiyar mafi kyawun ƙwararrun ƙwararrun masu ba da shawara na likita da ƙungiyar aminci tare da asibitocin Indiya da ake nema, likitoci da likitocin fiɗa, Medmonks na iya taimaka muku samun jiyya na zuciya da ake so akan farashi mai araha.

Mutum na iya samun damar fa'idodin farashi ta zaɓar fakitin likitanci na musamman da Medmonks ya tsara; za ku iya daidaita shi daidai gwargwadon buƙatunku da buƙatunku.

Don ƙarin bayani game da tsarin dashen zuciya, aika tambayar ku @ medmonks.com ko ƙaddamar da tambayar ku [email kariya]. Jin kyauta don tuntuɓar ƙwararrun mu ta WhatsApp- +91 7683088559.

Hemant Verma

A matsayina na marubucin abun ciki, Ina jin daɗin jujjuya kalmomi da jimlolin da ke bayyana tunanina na ciki, da al.

comments

Leave a Comment

Rate Bayanin Wannan Shafi