Farashin Shuka Cochlear a Indiya

cochlear-implant-cost-Indiya

07.30.2018
250
0

Tambayoyi akai-akai game da shigar da Cochlear

Menene dasa cochlear?

Ƙwaƙwalwar cochlear kalma ce da aka ba wa ƙaramar na'ura mai haɗaɗɗiyar na'urar lantarki wacce za ta iya dawo da ƙarfin jin mutum a wani bangare. A gaskiya ma, wannan na'urar tana taimakawa wajen samar da jin sauti ga mutumin da ya kasance gaba ɗaya ko wani ɓangare na kurma.

Menene dasa shuki na cochlear ya ƙunshi?

Ƙwaƙwalwar cochlear ta ƙunshi manyan sassa biyu; wanda ke tsayawa a bayan kunne da na biyun wanda aka ajiye a ƙarƙashin fata ta amfani da hanyoyin tiyata. Ƙwararren ƙwayar cuta ta ƙunshi sassa masu zuwa ciki har da,

1. Makirifo, wanda ke kama ko ɗaukar siginar sauti daga yanayin waje.

2. Na'urar sarrafa magana, wanda ke yin zaɓi da tsara sautin da makirufo ya kama.

3. Transmitter da receiver ko stimulator, wanda ke kama siginar da na'urar sarrafa magana ke haifarwa kuma ta mayar da ita wutar lantarki.

4. Tsare-tsaren na'urorin lantarki, waɗanda ke tattara saitin abubuwan motsa jiki na lantarki da aka samar daga mai watsawa da watsa su zuwa yankuna daban-daban na jijiya mai ji.

Wanene duka ke cikin ƙungiyar dasawa?

Masanan sauti, likitocin fiɗa, ƙwararrun likitoci, masu koyar da harshen magana da masu ba da shawara suna aiki a matsayin ƙungiya don aiwatar da dasa cochlear a cikin mutum.

Wadanne saitin hanyoyin tantancewa da aka gudanar don dasa cochlear?

Ƙungiyoyin dasa shuki suna gudanar da gwaje-gwaje iri-iri da hanyoyin nunawa da suka haɗa da, audiogram, kimantawa na ji, CT ko MRI scans don duba yanayin kunne daki-daki..

Me ke faruwa a lokacin aikin dasawa?

Hanyar dasa shuki na cochlear yana ɗaukar kusan awanni 2.5 zuwa 3 don kammalawa. Matakan wannan hanya sun haɗa da matakan da aka ambata:

1. Na farko, likitan fiɗa ya yi ɗan ƙaranci a bayan kunnen sannan kuma ya bayyana kashi wanda zai ba da damar shigar da tsaro a cikin kunnen mara lafiya. A gaskiya ma, likitan fiɗa yana sanya cochlear da aka sanya a cikin matsayi na baya na mai haƙuri, a ƙarƙashin fata da tsoka.

2. Sa'an nan kuma, an yi ƙaramin buɗewa a cikin cochlea na mai haƙuri- ana kiran wannan hanya azaman cochleostomy. Yin amfani da wannan hanya, ana sanya wutar lantarki a cikin cochlea.

3. A ƙarshe, an rufe fata kuma ana amfani da sutura.

Wanene zai iya zama ɗan takarar don shigar da cochlear?

Hanyar shigar da cochlear na iya magance matsananciyar matsala mai zurfi a cikin yara da manya duka.

A cikin manya:

Idan sun sha wahala daga mummunar asarar ji a cikin kunnuwa biyu kuma sun kasa cin gajiyar fa'idodin daga abubuwan ji, ana la'akari da shigar da cochlear a matsayin mafi kyawun fare. Ana sauraron dalilai kamar rauni, ototoxicity da rashin lafiya.

A cikin yara:

Yaran da ko dai kurma ne na haihuwa tare da nakasar magana ko kuma suna fama da rashin ji saboda rauni ko rashin lafiya, ana ɗaukar su a matsayin ƴan takarar da suka dace don dasa cochlear.

Menene farashin dasa shuki a Indiya?

Kudin da ake dasa cochlear a Indiya ya fi na sauran takwarorinsa na yamma kamar Amurka, UK, Australia da sauransu. mafi kyawun maganin cochlear wuraren da ke ba da jiyya ga marasa lafiya na duniya a farashi mai araha ba tare da lalata ingancin ba.

Kudin aikin tiyata na cochlear a Indiya yana farawa daga USD 3,500 & Kudin dasawa a Indiya yana farawa daga USD 10,000.

Wadanne abubuwa ne ke shafar farashin dasawa na cochlear?

Ko da yake da Matsakaicin farashin aikin tiyata na cochlear a Indiya shine USD 3,500, akwai abubuwa da yawa waɗanda zasu iya yin tasiri mai mahimmanci, kamar

1. Nau'in asibitin da aka zaba don maganin

2. Likitan tiyata ko gwaninta da gogewar likita

3. Nau'in magungunan da aka rubuta yayin tiyata kafin ko bayan tiyata.

4. Saitin gwaje-gwajen gwaje-gwaje da hanyoyin bincike da aka gudanar.

5. Nau'in fasaha da lokacin lokacin da ake ciki a cikin Bi-bi-da-da-da-wane da gyaran gyare-gyare na mai haƙuri.

6. Nau'in na'urar da ake shukawa.

Me yasa MedMonks?

Mutanen da ke neman bayani game da asibitocin da aka saka cochlear da ƙwararru a Indiya za su iya neman taimakon Medmonks, wani kamfani na tafiye-tafiye na likita. Ma'aikatan da ke aiki tare da Medmonks suna da kwarewa mai yawa a fannin likitanci kuma suna aiki a matsayin masu ba da shawara na likita don taimakawa marasa lafiya daga ko'ina cikin duniya don gano mafi kyawun asibitocin cochlear a Indiya ba tare da bata lokaci ba.

Har ila yau, Medmonks yana taimaka wa 'yan takarar aikin tiyata na cochlear don neman magani a wani ɗan ƙaramin farashi tare da taimakon fakitinsa na musamman waɗanda za'a iya keɓance su don dacewa da bukatun mutum a ciki.

Don ƙarin bayani game da jiyya na ƙwayar cuta, asibitoci ko ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru, aika tambayar ku @ medmonks.com ko ƙaddamar da tambayar ku akan [email kariya]. Jin kyauta don tuntuɓar ƙwararrun mu ta WhatsApp- +91 7683088559.

Hemant Verma

A matsayina na marubucin abun ciki, Ina jin daɗin jujjuya kalmomi da jimlolin da ke bayyana tunanina na ciki, da al.

comments

Leave a Comment

Rate Bayanin Wannan Shafi