Mafi kyawun Likitocin Hematology a Indiya

Dr Rahul ya yi fiye da 400 da suka shafi jini a cikin rayuwarsa na shekaru 15. A halin yanzu yana da alaƙa da asibitin Fortis Memorial, Fortis Esco   Kara..

Dokta Gouri Sankar Bhattacharya Mashawarci ne a Sashen Nazarin Magungunan Oncology & Hematology a Asibitin Fortis, Anandapur a Kolkata. Dr Gouri Sankar Bhattacharya   Kara..

Dr Dharma Choudhary yana cikin mafi kyawun likitocin dashen kasusuwa a Indiya, wanda a halin yanzu yana aiki a asibitin BLK Super Specialty Hospital da ke New Delhi. Shi ne   Kara..

Dr Satya Prakash Yadav
20 Years
Hematology Ilimin Harkokin Yara da Ilimin Harkokin Yara

Dokta Satya Prakash Yadav a halin yanzu yana da alaƙa da Medanta-The Medicity a Gurugram, Delhi NCR inda yake aiki a matsayin darektan Kashi na Marrow Transplant & Pediatri   Kara..

Dr Ashish Dixit
24 Years
Hematology Ilimin Harkokin Yara da Ilimin Harkokin Yara

A halin yanzu Dr Ashish Dixit yana da alaƙa da Asibitin Manipal da ke Bangalore a matsayin mai ba da shawara na Hematology a Sashen Kula da cutar kansa. Dr Ashish Dixit ya kasance   Kara..

A halin yanzu Dr Dinesh Bhurani yana aiki a asibitin BLK da ke New Delhi, inda yake aiki a matsayin Daraktan Sashen Hemato-Oncology. Yana daga cikin mafi kyau   Kara..

Dr Stalin Ramprakash
19 Years
Hematology Ilimin Harkokin Yara da Ilimin Harkokin Yara

Dr Stalin Ramprakash a halin yanzu yana aiki a Asibitin Aster CMI, Bangalore a matsayin mai ba da shawara na Sashen Hemato Oncology na Yara. Kafin shiga Aster C   Kara..

A halin yanzu Dr Santosh yana aiki tare da Asibitin Fortis, Bangalore a matsayin darektan sashin likitancin likitancinsu Dr Santosh Gowda ya sami ƙwararrun ɗan Amurka huɗu.   Kara..

Dokta Farfesa Manorama Bhargava, a halin yanzu yana aiki a matsayin Babban Mashawarci na Hematology da Clinical Pathology a Asibitin Sir Ganga Ram, Delhi. An ƙawata wayo   Kara..

Dr Sameer A Tulpule a halin yanzu yana aiki a asibitin Kokilaben Dhirubhai Ambani da ke Mumbai, a matsayin Likitan Hanta. Dr Sameer ya kware wajen yin allogene   Kara..

Ban san ta ina zan fara ba?

  • Yi magana da likitan mu na gida
  • Samu amsa a cikin mintuna 5

Success Stories

33 Years old Mozambique Patient undergoes CTVS procedure in India

Majinyacin Mozambik mai shekaru 33 yana fuskantar tsarin CTVS a Indiya

Kara karantawa
UAE Patient Underwent Successful Knee Replacement Surgery in India

An Yi Nasarar Majinyacin Majinyacin Ƙasar UAE a Indiya

Kara karantawa
Shehnoza from Tashkent, Uzbekistan undergoes B/L Knee Replacement in India

Shehnoza daga Tashkent, Uzbekistan ya yi maye gurbin B/L Knee a Indiya

Kara karantawa

description

Hematology kari ne na magani wanda ya shafi binciken gano sanadin, magani da rigakafin cututtukan jini da cututtuka. Kwararren likitan da ke taimakawa wajen ganowa, magani da rigakafin cututtuka da suka shafi jini ana kiransa da likitan jini. An horar da masu ilimin jini a Indiya don magance cututtukan jini ta hanyar tiyata da marasa tiyata. Suna kuma da alhakin kula da gabobin da ke aiki ta hanyar jini kamar ƙwayoyin lymph da dai sauransu.

FAQ

1.    Ta yaya zan san wanda ya dace da likita a gare ni? An ba da takardar shaidar hukumar likita? A wane fanni? - "Yaya zan yi nazarin bayanan likita"?

Abubuwan da za a yi la'akari da su yayin zabar likitan jini:

•    Shin ƙungiyar likitocin da ta yi rijista tana ba da shaidar likita? Ya kamata marasa lafiya koyaushe su tabbatar cewa likita yana da lasisi don yin aiki a cikin jihar kuma an yarda da shi Ƙungiyar lafiya na Indiya

•    Menene cancantar likitan jini? Shin likitan jini yana da ƙwarewa ta musamman? Marasa lafiya na iya kwatanta bayanan aikin wasu daga cikin mafi kyawun likitan jini a Indiya akan gidan yanar gizon mu. Tabbatar cewa kun zaɓi likitan ku bisa la'akari da yanayin ku da ƙwararrun su kamar oncology, radioology da sauransu.

•    Menene gwanintar likitan jini? Hanyoyi nawa ne ya/ta yi? Marasa lafiya sukan fi jin daɗi a hannun ƙwararren likita wanda ya yi nasarar samun nasarar jiyya na jini.

Marasa lafiya na iya yin nazarin bayanan martabar aiki da ƙarin cikakkun bayanai game da likitocin akan gidan yanar gizon mu, waɗanda suka haɗa da abubuwan da suka shafi aikin su, cancanta, gogewa, da sanin kayan aikin likita daban-daban.

2.    Menene bambanci tsakanin likitan ilimin halittar jini da likitan jini?

Masanin ilimin jini yana mai da hankali kan kulawa kai tsaye ga mai haƙuri da damuwa tare da ganewar asali da kula da cututtukan hematologic, wanda da farko ya haɗa da. ciwon daji masu alaka da jini. Hematopathology shine nazarin cututtukan jini da kasusuwa, kuma ya shafi kyallen takarda da gabobin da ke amfani da kwayoyin jini don aiwatar da ayyukansu na zahiri. Wannan ya haɗa da nodes na lymph, thymus, splin da sauran kyallen takarda.

3.    Menene sha'awa/tsari na musamman da wasu daga cikin waɗannan likitocin suke yi?

Zubar jini - yana taimakawa wajen cika abubuwan da suka shafi jini da na jini a cikin marasa lafiya marasa lafiya da suka ji rauni. Yana taimakawa wajen daidaita rabon jini a jikin mara lafiya. 

Jiyya-Cell- yana taimakawa wajen magancewa da hana cututtukan da ke da alaƙa da jini a cikin majiyyaci tare da amfani da ƙwayoyin sel.

Kwayoyin CAR T (Chimeric Antigen Receptor) Farfaji - ana amfani da shi don magancewa da hana haɓakar ƙwayoyin cutar daji a cikin jini. Su ne masu karɓar furotin waɗanda aka ƙera don samar da ƙwayoyin T tare da ikon kai hari kan takamaiman furotin. Yana canza ƙwayoyin T don gane ƙwayoyin kansa ta yadda za a iya yin niyya da kuma lalata su yadda ya kamata.

Virotherapy - Injiniyan kimiyyar halittu ne wanda ke taimakawa wajen juyar da ƙwayoyin cuta zuwa magungunan warkewa waɗanda aka sake tsara su don kai hari ga ƙwayoyin da suka lalace ko cututtuka a cikin jiki ba tare da cutar da ƙwayoyin jini masu lafiya ba.

Don samun ƙarin bayani game da wasu matsalolin da ke da alaƙa da jini da jiyya, masu amfani za su iya komawa shafukan mu.

4. A kan zabar likita, ta yaya za mu yi lissafin alƙawura? Zan iya tuntuɓar shi ta bidiyo kafin in zo?

Mun fahimci cewa marasa lafiya na iya jin buƙatar tuntuɓar likita kafin tafiya zuwa Indiya. Don haka, mun shirya musu shawarwarin bidiyo tare da zaɓaɓɓun likitocin da suka zaɓa don taimaka musu su sami kwanciyar hankali don tafiya ƙasashen waje don jinyar su.

Da zarar sun gamsu da zaɓinsu, za su iya tuntuɓar mu don yin alƙawari da likita don jinyarsu, kuma mu yi shirin tafiya da masauki don su da mai kula da su ko kuma abokin tafiya.

5. Menene ya faru a lokacin shawarwarin likita?

Masanin ilimin jini na iya yin abubuwa masu zuwa yayin shawarwari na yau da kullun:

•    Tattaunawa game da tarihin cutar (ciki har da tarihin dangin mara lafiya).

•    Binciken rahotannin likita na baya na majiyyaci.

•    Gwajin jiki don kimanta yanayin majiyyaci a halin yanzu.

•    Binciken rahotannin likita na baya na majiyyaci.

•    Shawarwari don samun ƴan gwaje-gwaje don tantance yanayin kamuwa da cuta a halin yanzu da ƙididdigar ƙwayoyin jini a cikin majiyyaci.

•    Tattaunawa game da samar da ingantaccen tsarin jiyya.

Marasa lafiya na iya tattauna damuwarsu game da jiyya ko illolin magungunan yayin wannan zaman. Hakanan za su iya tambayar likita don bincika wasu zaɓuɓɓukan magani idan ba su ji daɗin tsarin jiyya na farko ba.

6. Idan ba na son ra'ayin da likita ya bayar, zan iya samun ra'ayi na biyu?

Marasa lafiya suna da 'yanci don bincika kuma suyi la'akari da ra'ayoyi daban-daban don maganin su. Za su iya tuntuɓar mu don tattauna waɗannan matsalolin, kuma za mu daidaita alƙawarinsu da likita daban, don ba su damar yin barci a kan wani ra'ayi na daban.

7.    Ta yaya zan ci gaba da tuntuɓar likitana bayan tiyata?

Bayan cin gajiyar ayyukanmu, marasa lafiya sun cancanci tuntuɓar mu don shirya alƙawarin kiran waya na likita ko na bidiyo tare da likitan jini a Indiya, don tattauna duk wata damuwa ko karɓar kulawa bayan komawa ƙasarsu.

8.    Shin Medmonks zasu taimake ni in sami rangwamen kuɗi daga asibiti?

Bayan amfani da majinyatan sabis ɗinmu sun cancanci samun rangwame akan ɗakunan otal da farashin magani. Koyaya, rangwamen na iya bambanta don yanayi da magunguna daban-daban. Za mu taimaka wa marasa lafiyarmu su sami mafi kyawun farashi don maganin su a asibiti ba tare da haɗawa da ingantaccen magani ba ta hanyar jagorantar su zuwa ƙofar mafi kyawun likitocin jini a Indiya.

9.    Ta yaya majiyyaci zai iya tantance wanene mafi kyawun asibitin jini a Indiya?

Mai haƙuri zai iya bincika ta gidan yanar gizon mu don bincika asibitoci daban-daban a cikin ƙasa don kwatanta farashi, kayan aikin da ake samu a wurin ko kuma kwatanta cancanta da ƙwarewa na likitocin jini daban-daban. Marasa lafiya za su sami mafi yawan sanannun likitocin jini a ingantattun asibitoci. Za mu ba da shawara ga marasa lafiya su zaɓi asibiti da ke cikin biranen metro don tabbatar da samun kayan aiki da fasaha masu mahimmanci waɗanda za su iya taimakawa wajen haɓaka damar samun murmurewa.

10. Me yasa zabar Medmonks?

Medmonks an kafa shi don taimakawa marasa lafiya na duniya su sami ingantattun wuraren kiwon lafiya a farashi mai araha. Muna da hanyar sadarwar wasu manyan sanannun asibitoci da likitoci a cikin ƙasashe sama da 14 daban-daban. Marasa lafiya za su iya tafiya ba tare da wata wahala ba ta amfani da sabis ɗinmu, inda za mu shirya masu tikitin jirgi, masauki da alƙawarin likita.

Wasu dalilan zabar mu:

Shawarar Bidiyo Kyauta - Mara lafiya na iya tuntuɓar su Likitan jini a Indiya kafin isowa da kuma bayan komawa ƙasarsu ta hanyar kiran bidiyo don samun shawara ko kulawa

Masu Fassara Kyauta - Yi balaguro cikin ƙasa ba tare da wani shingen harshe ba, ta amfani da sabis ɗin fassarar mu na kyauta.

Tsarin Addini & Abinci - Ba ma son majinyatan mu su ji yunwar gida don haka muna tabbatar da cewa sun sami damar samun abincin da suka fi so kuma suna iya bin al'adun su yayin zamansu a Indiya.

Rate Bayanin Wannan Shafi