Mafi Masanan Ma'aikatan Nazro a Indiya

Dr Saurabh Pokhriyal ya yi aiki a Medanta the Medicity, Fortis Vasant Kunj da Asibitin Apollo a baya. A halin yanzu, yana da alaƙa da Manipal Hospitals i   Kara..

Dr Dilip Bhalla likitan Nephrologist ne a asibitin Max Super Specialty, Vaishali. Yana da gogewa sama da shekaru 22   Kara..

Dr Lakshmi Kant Jha likitan Nephrologist ne a asibitin Max Super Speciailty, Vaishali. Yana da fiye da shekaru 17 na gwaninta wajen kula da marasa lafiya da Cututtukan Koda   Kara..

Dokta Garima Aggarwal Likita ne kuma Likitan Nephrologist, wanda ke da sha'awa ta musamman akan dashen koda da kuma cututtukan cututtukan mahaifa. Ta samu horon Nephrology a   Kara..

Dr Manisha Dassi likitan Nephrologist ne a asibitin Max Vaishali   Kara..

Dr. Arghya Majumdar mai ba da shawara ne akan Nephrologist & Likitan dasawa a Kolkata. Shi ne Daraktan Nephrology a Asibitocin AMRI (Dhakuria & Mukundupur)   Kara..

Dr. Ajit K Huilgol babban mai ba da shawara ne - Nephrology da Renal Transplant, Darakta & Babban Tiyatar dasawa - Karnataka Nephrology and Transplant Institute   Kara..

Dr Sunil Prakash a halin yanzu yana aiki a matsayin Darakta kuma babban mai ba da shawara na sashen Nephrology a Delhi a asibitin BLK Super Specialty Hospital. Ya kuma yi aiki   Kara..

Dr. Deepak Kalra yana da kwarewa fiye da shekaru 16, kuma ya yi aiki a cikin ilimin nephrology tare da gwamnati da asibitoci masu zaman kansu na Delhi. Bayan MBBS, ya yi DM dinsa daga   Kara..

Dr. Manoj Arora yana da fiye da shekaru 10 gwaninta a nephrology tare da manyan asibitoci na Delhi kamar Lady Harding Medical College Sree Ganga Ram Hospital. Ya yi nasa M   Kara..

Ban san ta ina zan fara ba?

  • Yi magana da likitan mu na gida
  • Samu amsa a cikin mintuna 5

Success Stories

33 Years old Mozambique Patient undergoes CTVS procedure in India

Majinyacin Mozambik mai shekaru 33 yana fuskantar tsarin CTVS a Indiya

Kara karantawa
UAE Patient Underwent Successful Knee Replacement Surgery in India

An Yi Nasarar Majinyacin Majinyacin Ƙasar UAE a Indiya

Kara karantawa
Shehnoza from Tashkent, Uzbekistan undergoes B/L Knee Replacement in India

Shehnoza daga Tashkent, Uzbekistan ya yi maye gurbin B/L Knee a Indiya

Kara karantawa

description

Nephrology wani reshe ne na likitanci wanda ke mayar da hankali kan nazarin koda da cututtukan da ke da alaƙa da magunguna. Har ila yau, ilimin jijiyoyi yana damuwa da yanayin tsarin da ke tasiri kodan kamar cututtuka na autoimmune da ciwon sukari, da kuma cututtuka da ke faruwa saboda cututtukan koda kamar hauhawar jini da osteodystrophy na koda. Likitan da ya sami ƙarin horo kuma ya sami takaddun shaida a cikin wannan ƙwarewa ya zama likitan nephrologist. Medmonks yana da hanyar sadarwa na mafi kyawun ƙwararrun nephrologists a Indiya, waɗanda aka horar da su don ba da magani na gyaran gyare-gyare ga kowane nau'i na yanayin koda. 

FAQ

1.    Ta yaya zan san wanda ya dace da likita a gare ni? An ba da takardar shaidar hukumar likita? A wane fanni? - "Yaya zan yi nazarin bayanan likita"?

Marasa lafiya na iya amfani da shawarwari masu zuwa don zaɓar mafi kyawun likitan nephrologist a Indiya:

Menene cancantar ilimi na likitan nephrologist a Indiya? Shin yana da takardar shedar yin aiki a cikin ƙasa? Marasa lafiya za su iya amfani da Medmonks don bincike da tabbatar da takaddun shaida na wasu daga cikin mafi kyawun likitoci a Indiya, ta hanyar zuwa bayanan martaba kawai. Ana ba da shawara ga marasa lafiya don zaɓar ƙwararrun ƙwararrun waɗanda Majalisar Likita ta Indiya ta tabbatar.

Menene jimillar adadin gwanintar gwani? Kwararrun likitoci na iya ba da kyakkyawan sakamako na jiyya saboda masaniyar cututtuka da dabarun jiyya.

Menene sake dubawa na tsofaffin marasa lafiya? Sabbin marasa lafiya na iya komawa zuwa bayanan marasa lafiya na baya game da kwarewar su tare da likita don sanin ingancin maganin da za su karɓa.

Marasa lafiya na iya amfani da bayanan da ke kan rukunin yanar gizon mu don yin nazari da kwatanta gwaninta, abubuwan da aka samu da kuma nasarorin aikin tiyata na wasu daga cikin mafi kyawun likitan nephrologist a Indiya.

2. Menene banbanci tsakanin urologists da nephrologists?

Dukansu masu ilimin nephrologists da urologists sun damu da binciken, ganewar asali, adana koda da matsalolin da ke da alaƙa. An horar da masu ilimin urologist don magance matsalolin tsari ko tsarin jiki a cikin tsarin urinary da koda kamar ciwon koda, dutse, da toshewar. Ilimin likitan urologist yana ba shi /ta damar yin hadaddun tiyata da kuma hanyoyin likitanci na waje a kan majiyyaci don gyara waɗannan yanayin.

Likitocin Nephrologists ƙwararrun likitoci ne waɗanda suka kware wajen yin magani cututtukan koda da kuma matsalolin da suka shafi aikinta kamar ciwon sukari ko ciwon koda na yau da kullum. Masu ilimin Nephrologists ba su da horon da ake buƙata don yin tiyata; sun tsara zaɓuɓɓukan jiyya don waɗannan yanayi.

Babban bambanci tsakanin waɗannan ƙwararrun biyu shine cewa likitan nephrologist ba zai iya yin tiyata ba kuma likitan urologist zai iya.

3.    Menene sha'awa/tsari na musamman da wasu daga cikin waɗannan likitocin suke yi?

Immunosuppression - ana yin shi don hana jikin majiyyaci ƙin amincewa da sabuwar gaɓa bayan dasawa. Ana amfani da magungunan rigakafi don haifar da wannan danniya don magance yanayi kamar cututtuka na auto-immune, cututtuka-cututtuka-cututtuka (dashen kasusuwa), cututtuka na rheumatoid, cutar Crohn da Sjogren's Syndrome.

Musanya Plasma (Plasmapheresis) - shine cirewa, musanya ko maganin plasma na jini daga ko zuwa zagawar jini. Wani nau'i ne na farfadowa na extracorporeal, ma'ana ana yin shi a wajen jikin mai haƙuri. Ana iya amfani dashi don maganin wasu yanayin koda. 

SLED (Dorewar Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarfafawa) - wata dabara ce ta gama gari da ake amfani da ita don yanayin maye gurbin koda ko koda a lokuta na rashin zaman lafiya na hemodynamic da raunin koda mai tsanani (AKI). SLED yana taimakawa wajen rage rikice-rikice na hemodynamic da ke faruwa saboda tsangwama na hemodialysis.

SLEDD (Dorewar Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarfafa Kullum) - shine jinkirin ci gaba da cire ruwa da solute daga jiki don bayar da ingantaccen kwanciyar hankali na hemodynamic idan aka kwatanta da na al'ada na maganin hemodialysis. Wata sabuwar dabara ce da ke amfani da kayan aikin hemodialysis na gargajiya da kuma mai da hankali kan cimma burin irin wannan na CRRT.

CRRT (Ci gaba da Magungunan Maye gurbin Renal) - ana ba majiyyaci ci gaba da sa'o'i 24 a kowace rana. Wannan maganin dialysis yana mai da hankali kan ci gaba da da'irar hemodialysis kawai. Ana yin shi ta hanyar samun damar shiga cikin jini tare da 100 - 300 ml / min jini da 17 - 40 ml / min dialysate kwarara.

4.    Lokacin zabar likita, ta yaya muke yin alƙawura? Zan iya tuntuɓar ta ta bidiyo kafin in zo?

Marasa lafiya na iya bincika gidan yanar gizon mu don zaɓar mafi kyawun likitan nephrology a Indiya. Da zarar an zaɓa, za su iya tuntuɓar mu kai tsaye ta hanyar wasiƙa ko kiran waya, kuma shugabanmu zai taimake su yin alƙawari da zaɓaɓɓun likitan da suka zaɓa.

Har ila yau, marasa lafiya na iya tuntuɓar likitan su ta hanyar amfani da shawarwarin bidiyo kafin su zo Indiya kuma su raba abubuwan da suka damu da su kai tsaye.

5. Menene ya faru a lokacin shawarwarin likita?

Shawarwari na yau da kullun ya ƙunshi tattaunawa gabaɗaya tsakanin likitan nephrologist da majiyyaci, yayin da aka tattauna duk abubuwan da suka shafi cutar da lafiyar majiyyaci.

Da farko, likita zai tambayi majiyyaci game da lokacin da aka gano cutar, menene ya haifar da ita, menene ke jawo ta da dai sauransu.

Bayan haka, za a tattauna tsananin alamun da aka samu saboda cutar koda.

Sannan likitan nephrologist zai duba majiyyaci a jiki don kowane nau'i na alamun cutar, wanda zai iya haɗa da kumburi, tabo ko bushewa.

Ana kuma sa ran majiyyaci za su ɗauki tsohon rahoton su, tarihin jiyya da sauran takaddun likita, don taimakawa likitan wajen tantance waɗanne jiyya da suka yi aiki ga majiyyaci da waɗanda ba su yi ba.

Dangane da duk waɗannan abubuwan, likitan nephrologist na iya ba da shawarar gwaje-gwajen gwaji guda biyu ga mai haƙuri.

Sannan kuma an kirkiro tsarin magani.

6. Idan ba na son ra'ayin da likitan nephrologist ya bayar, zan iya samun ra'ayi na biyu?

Samun ra'ayi na biyu don yanayin rashin lafiya na yau da kullun al'ada ce ta gama gari wacce muke ba da shawarar sosai. Marasa lafiya na iya amfani da ƙungiyar Medmonks a cikin gida na ƙwararrun likitanci ko alƙawarin littafi tare da kowane likitan ilimin likitancin Indiya mai tsayi iri ɗaya ta amfani da sabis ɗinmu don samun ra'ayi na biyu ko fiye akan yanayin su.

7. Ta yaya zan ci gaba da tuntuɓar likitana bayan jiyya?

Yawancin yanayin koda suna da tsayi a yanayi kuma suna buƙatar kulawa na dogon lokaci daga likitan nephrologist. Medmonks yana ba marasa lafiya sabis na hira na watanni 6 kyauta da zaman kiran bidiyo na 2 bayan jiyyarsu wanda za'a iya amfani dashi a lokacin gaggawa ko don kulawa mai zuwa.

8. A ina marasa lafiya zasu iya samun mafi kyawun asibitocin nephrology a Indiya?

Marasa lafiya sun fi samun damar samun mafi kyawun asibitocin nephrology a Indiya a cikin biranen metro na kasar kamar Mumbai, Pune, Chennai, Hyderabad, Delhi da sauransu. Bai kamata a gwada su da ƙarancin tsadar magani a asibitocin da ke cikin bel ɗin matafiya ba, saboda da wuya waɗannan cibiyoyin kiwon lafiya za su kasance da sabbin kayan aiki. fasaha ko mafi kyawun tunanin tiyata a cikin ƙasa. Medmonks yana da hanyar sadarwa na mafi kyawun likitoci da asibitoci a cikin ƙasar, don yin wannan binciken mai sauƙi ga marasa lafiya.

9. Me yasa zabar Medmonks?

"Medmonks babban kamfani ne mai kula da marasa lafiya wanda ke aiki azaman dandalin bincike don marasa lafiya na duniya suna ba su damar karɓar wuraren kiwon lafiya masu araha a ƙasashe kamar Indiya. Suna yin shirye-shiryen balaguron balaguro, da jiyya a Indiya ko wasu ƙasashe 14 bisa zaɓin da suka yi, yana ba marasa lafiya damar mai da hankali kan murmurewa. 

USPs

Kwararrun Asibitoci & Likitoci - Gano wurin mafi kyawun likitan koda a Indiya na iya zama babban kalubale idan aka yi la'akari da cewa marasa lafiya na duniya ba su da wata ma'ana game da mafi kyawun asibitocin nephrology a Indiya. Medmonks yana jagorantar marasa lafiya zuwa cikakkiyar kofa bisa ga yanayin su ko cutar. Marasa lafiya za su iya amfani da gidan yanar gizon mu don karanta bayanan bayanan aiki da kwatanta asibitoci daban-daban da likitoci da kansu. 

Kayan Aikin Bayan Zuwa Da Zuwa - Muna taimaka wa marasa lafiya yin tikitin jirgin sama, yin alƙawuran likitoci da yin ajiyar otal a Indiya. Muna kuma ba da mafassara kyauta kuma muna yin shirye-shiryen addini don majiyyata don taimaka musu su ji daɗi sosai a wata ƙasa. Marasa lafiya kuma za su iya shiga mu Gudanarwar sabis na abokin ciniki 24*7 ga kowane gaggawa na likita ko na sirri.  

Bayan Komawa - Marasa lafiya za su iya tuntuɓar likitan su a Indiya ta amfani da sabis na shawarwari na bidiyo na kyauta wanda aka bayar don ba da damar mara lafiya ya sami kulawar kulawa. ”

Rate Bayanin Wannan Shafi